I-convert j i-convert talampakan libra

Mangyaring magbigay ng halaga.
Mangyaring magbigay ng halaga.

Joule

Ang joule (simbolo: J) ay isang hinangong yunit ng enerhiya sa Internasyonal na Sistema ng mga Yunit. Ito ay katumbas ng enerhiyang inililipat sa (o gawang isinagawa sa) isang bagay kapag ang isang puwersang isang newton ay kumikilos sa bagay na iyon sa direksyon ng paggalaw ng puwersa sa loob ng isang distansyang isang metro (1 newton metro o N⋅m). Ito rin ang enerhiyang naaaksaya bilang init kapag ang isang electric current na isang ampere ay dumadaan sa isang resistensyang isang ohm sa loob ng isang segundo. Ipinangalan ito sa English na pisisistang si James Prescott Joule (1818–1889). 


Talampakan-Libra

Ang foot-pound (simbolo: ft·lbf) ay isang yunit ng enerhiya sa sistemang imperyal at US customary na katumbas ng gawaing dulot ng puwersang isang pound-force na kumikilos sa layong isang piye, humigit-kumulang 1.35582 joule. Karaniwan itong ginagamit upang ipahayag ang torque, enerhiyang dulot ng bala sa mga baril (muzzle energy), at gawaing mekanikal sa inhenyeriya. Ang isang foot-pound ay katumbas ng 12 inch-pound. 


Talahanayan ng conversion ng Joule sa Talampakan-Libra
JouleTalampakan-LibraTalampakan-LibraJoule
10.73756211.35582
21.4751222.71164
32.2126934.06745
53.6878156.77909
107.375621013.5582
2014.75122027.1164
2518.43912533.8954
5036.87815067.7909
10073.7562100135.582
250184.391250338.954
500368.781500677.909
1000737.56210001355.82
Paano i-convert ang Joule sa Talampakan-Libra

1 J = 0.737562 ft*lbf. Upang i-convert ang anumang halaga, i-multiply ito sa 0.737562. Halimbawa, 25 J = 18.4391 ft*lbf.

Mga madalas itanong
Ilang ft*lbf ang nasa isang J?
Ang isang J ay katumbas ng 0.737562 ft*lbf.
Paano i-convert ang Joule sa Talampakan-Libra?
I-multiply ang halaga sa Joule ng 0.737562 upang makuha ang resulta sa Talampakan-Libra.
Magkano ang 25 J sa ft*lbf?
Ang 25 J ay katumbas ng 18.4391 ft*lbf.
Paano i-convert ang Talampakan-Libra pabalik sa Joule?
Hatiin sa parehong factor: i-multiply ang halaga sa Talampakan-Libra ng 1.35582 upang makuha ang Joule.

Pinakakaraniwang conversion ng enerhiya