Chuyển đổi jordanian dinar chuyển đổi đô la mỹ

Vui lòng nhập giá trị.
Vui lòng nhập giá trị.

1 Jordanian Dinar bằng 1,4104 Đô la Mỹ

Tỷ giá ngày 21/10/2026  ·  Lịch sử tỷ giá


Jordanian Dinar

Dinar Jordan (ký hiệu: JD; mã: JOD) là đơn vị tiền tệ chính thức của Jordan, một vương quốc Trung Đông giáp Israel, Syria, Iraq và Ả Rập Xê Út, do Ngân hàng Trung ương Jordan phát hành. Được đưa vào sử dụng năm 1950 để thay thế đồng bảng Palestine, nó được chia thành 1.000 fils và được coi là một trong những đơn vị tiền tệ có giá trị cao nhất thế giới. Dinar Jordan được neo giá theo đô la Mỹ với tỷ giá cố định 0,709 dinar đổi một đô la kể từ năm 1995, mang lại sự ổn định tiền tệ cho nền kinh tế dựa vào dịch vụ của Jordan. 


Đô la Mỹ

Đô la Mỹ (ký hiệu: $; mã: USD) là đơn vị tiền tệ chính thức của Hoa Kỳ và một số quốc gia khác. Đây là đồng tiền dự trữ chủ chốt của thế giới và là đồng tiền được giao dịch nhiều nhất trên thị trường ngoại hối toàn cầu. Đô la được chia thành 100 cent. 


Bảng chuyển đổi Jordanian Dinar sang Đô la Mỹ
Jordanian DinarĐô la MỹĐô la MỹJordanian Dinar
11.4104410.709
22.8208721.418
34.2313132.127
57.0521953.545
1014.1044107.09
2028.20872014.18
2535.26092517.725
5070.52195035.45
100141.04410070.9
250352.609250177.25
500705.219500354.5
10001410.441000709
Cách chuyển đổi Jordanian Dinar sang Đô la Mỹ

1 Jordanian Dinar = 1.41044 USD. Để chuyển đổi bất kỳ giá trị nào, hãy nhân nó với 1.41044. Ví dụ, 25 Jordanian Dinar = 35.2609 USD.

Câu hỏi thường gặp
Một Jordanian Dinar có bao nhiêu USD?
Một Jordanian Dinar bằng 1.41044 USD.
Làm thế nào để chuyển đổi Jordanian Dinar sang Đô la Mỹ?
Nhân giá trị Jordanian Dinar với 1.41044 để có kết quả theo Đô la Mỹ.
25 Jordanian Dinar bằng bao nhiêu USD?
25 Jordanian Dinar bằng 35.2609 USD.
Làm thế nào để chuyển đổi Đô la Mỹ trở lại Jordanian Dinar?
Chia cho cùng hệ số: nhân giá trị Đô la Mỹ với 0.709 để có Jordanian Dinar.

Các chuyển đổi đơn vị tiền tệ phổ biến nhất
Tất cả bộ chuyển đổi