Chuyển đổi turkish lira chuyển đổi đô la mỹ
1 Turkish Lira bằng 0,020152 Đô la Mỹ
Tỷ giá ngày 22/10/2026 · Lịch sử tỷ giá
Turkish Lira
Lira Thổ Nhĩ Kỳ là đơn vị tiền tệ chính thức của Thổ Nhĩ Kỳ và Cộng hòa Bắc Cyprus thuộc Thổ Nhĩ Kỳ. Đồng lira hiện hành được đưa vào lưu hành năm 2005, thay thế lira Thổ Nhĩ Kỳ cũ theo tỷ lệ 1 lira mới đổi 1.000.000 lira cũ, như một biện pháp chống lạm phát kéo dài hàng thập kỷ. Đồng tiền này được chia thành 100 kuruş và do Ngân hàng Trung ương Cộng hòa Thổ Nhĩ Kỳ phát hành.
Bảng chuyển đổi Turkish Lira sang Đô la Mỹ
| Turkish Lira | Đô la Mỹ | Đô la Mỹ | Turkish Lira |
|---|---|---|---|
| 1 | 0.0201518 | 1 | 49.6233 |
| 2 | 0.0403036 | 2 | 99.2466 |
| 3 | 0.0604554 | 3 | 148.87 |
| 5 | 0.100759 | 5 | 248.117 |
| 10 | 0.201518 | 10 | 496.233 |
| 20 | 0.403036 | 20 | 992.466 |
| 25 | 0.503795 | 25 | 1240.58 |
| 50 | 1.00759 | 50 | 2481.17 |
| 100 | 2.01518 | 100 | 4962.33 |
| 250 | 5.03795 | 250 | 12405.8 |
| 500 | 10.0759 | 500 | 24811.7 |
| 1000 | 20.1518 | 1000 | 49623.3 |
Cách chuyển đổi Turkish Lira sang Đô la Mỹ
1 Turkish Lira = 0.0201518 USD. Để chuyển đổi bất kỳ giá trị nào, hãy nhân nó với 0.0201518. Ví dụ, 25 Turkish Lira = 0.503795 USD.
Câu hỏi thường gặp
- Một Turkish Lira có bao nhiêu USD?
- Một Turkish Lira bằng 0.0201518 USD.
- Làm thế nào để chuyển đổi Turkish Lira sang Đô la Mỹ?
- Nhân giá trị Turkish Lira với 0.0201518 để có kết quả theo Đô la Mỹ.
- 25 Turkish Lira bằng bao nhiêu USD?
- 25 Turkish Lira bằng 0.503795 USD.
- Làm thế nào để chuyển đổi Đô la Mỹ trở lại Turkish Lira?
- Chia cho cùng hệ số: nhân giá trị Đô la Mỹ với 49.6233 để có Turkish Lira.