Chuyển đổi từ quadruple (64 bit) chuyển đổi bit

Vui lòng nhập giá trị.
Vui lòng nhập giá trị.

Từ Quadruple (64-bit)

Từ bốn lần (hay từ quad, viết tắt qword) là đơn vị lưu trữ số bằng 64 bit (8 byte). Nó tương ứng với kích thước từ tự nhiên của các bộ xử lý 64-bit hiện đại và được sử dụng rộng rãi trong hợp ngữ x86-64 và các cấu trúc dữ liệu cấp thấp. Từ bốn lần lớn gấp bốn lần một từ 16-bit tiêu chuẩn. 


Bit

Bit (chữ số nhị phân) là đơn vị cơ bản nhất của thông tin số, biểu diễn một trạng thái logic với một trong hai giá trị có thể: 0 hoặc 1. Thuật ngữ này được nhà thống kê học John Tukey đặt ra vào năm 1946 và được Claude Shannon phổ biến rộng rãi trong công trình nền tảng về lý thuyết thông tin của ông. Tám bit tạo thành một byte, đơn vị lưu trữ máy tính tiêu chuẩn. 


Bảng chuyển đổi Từ Quadruple (64-bit) sang Bit
Từ Quadruple (64-bit)BitBitTừ Quadruple (64-bit)
16410.015625
212820.03125
319230.046875
532050.078125
10640100.15625
201280200.3125
251600250.390625
503200500.78125
10064001001.5625
250160002503.90625
500320005007.8125
100064000100015.625
Cách chuyển đổi Từ Quadruple (64-bit) sang Bit

1 Từ Quadruple (64-bit) = 64 b. Để chuyển đổi bất kỳ giá trị nào, hãy nhân nó với 64. Ví dụ, 25 Từ Quadruple (64-bit) = 1600 b.

Câu hỏi thường gặp
Một Từ Quadruple (64-bit) có bao nhiêu b?
Một Từ Quadruple (64-bit) bằng 64 b.
Làm thế nào để chuyển đổi Từ Quadruple (64-bit) sang Bit?
Nhân giá trị Từ Quadruple (64-bit) với 64 để có kết quả theo Bit.
25 Từ Quadruple (64-bit) bằng bao nhiêu b?
25 Từ Quadruple (64-bit) bằng 1600 b.
Làm thế nào để chuyển đổi Bit trở lại Từ Quadruple (64-bit)?
Chia cho cùng hệ số: nhân giá trị Bit với 0.015625 để có Từ Quadruple (64-bit).

Các chuyển đổi đơn vị lưu trữ dữ liệu phổ biến nhất
Tất cả bộ chuyển đổi