Chuyển đổi kilôgam/giây chuyển đổi lb trên hour

Vui lòng nhập giá trị.
Vui lòng nhập giá trị.

kilôgam/giây

Kilôgam trên giây (kg/s) là đơn vị SI đo lưu lượng khối lượng. Nó đo khối lượng vật chất đi qua một mặt cắt ngang nhất định trên mỗi đơn vị thời gian. Đơn vị này được dùng trong nhiệt động lực học, động cơ đẩy tên lửa và kỹ thuật quy trình công nghiệp để định lượng thông lượng vật liệu. 


lb trên hour

Pound trên giờ (lb/giờ) là đơn vị tiêu chuẩn để định mức nồi hơi và các dòng quy trình công nghiệp tại Bắc Mỹ. Công suất nồi hơi thường được xác định bằng pound hơi nước trên giờ. Một pound trên giờ bằng xấp xỉ 0,126 gam trên giây. 


Bảng chuyển đổi kilôgam/giây sang lb trên hour
kilôgam/giâylb trên hourlb trên hourkilôgam/giây
17936.6410.000126
215873.320.000252
323809.930.000378
539683.250.00063
1079366.4100.00125998
20158733200.00251996
25198416250.00314995
50396832500.00629989
1007936641000.0125998
2501.98416E+062500.0314995
5003.96832E+065000.0629989
10007.93664E+0610000.125998
Cách chuyển đổi kilôgam/giây sang lb trên hour

1 kg/s = 7936.64 lb/h. Để chuyển đổi bất kỳ giá trị nào, hãy nhân nó với 7936.64. Ví dụ, 25 kg/s = 198416 lb/h.

Câu hỏi thường gặp
Một kg/s có bao nhiêu lb/h?
Một kg/s bằng 7936.64 lb/h.
Làm thế nào để chuyển đổi kilôgam/giây sang lb trên hour?
Nhân giá trị kilôgam/giây với 7936.64 để có kết quả theo lb trên hour.
25 kg/s bằng bao nhiêu lb/h?
25 kg/s bằng 198416 lb/h.
Làm thế nào để chuyển đổi lb trên hour trở lại kilôgam/giây?
Chia cho cùng hệ số: nhân giá trị lb trên hour với 0.000126 để có kilôgam/giây.

Các chuyển đổi đơn vị lưu lượng khối lượng phổ biến nhất
Tất cả bộ chuyển đổi