Chuyển đổi coulomb/mét khối chuyển đổi abcoulomb/xentimét khối

Vui lòng nhập giá trị.
Vui lòng nhập giá trị.

coulomb trên m3

Coulomb trên mét khối (ký hiệu: C/m³) là đơn vị SI của mật độ điện tích khối, biểu thị điện tích trên một đơn vị thể tích. Nó xuất hiện trong dạng vi phân của định luật Gauss. 


Abcoulomb per Cubic Centimeter

Abcoulomb trên centimét khối là đơn vị mật độ điện tích khối thuộc hệ CGS, bằng 10⁷ C/m³. 


Bảng chuyển đổi coulomb trên m3 sang Abcoulomb per Cubic Centimeter
coulomb trên m3Abcoulomb per Cubic CentimeterAbcoulomb per Cubic Centimetercoulomb trên m3
11E-0711E+07
22E-0722E+07
33E-0733E+07
55E-0755E+07
101E-06101E+08
202E-06202E+08
252.5E-06252.5E+08
505E-06505E+08
1001E-051001E+09
2502.5E-052502.5E+09
5005E-055005E+09
10000.000110001E+10
Cách chuyển đổi coulomb trên m3 sang Abcoulomb per Cubic Centimeter

1 C/m³ = 1E-07 abC/cm³. Để chuyển đổi bất kỳ giá trị nào, hãy nhân nó với 1E-07. Ví dụ, 25 C/m³ = 2.5E-06 abC/cm³.

Câu hỏi thường gặp
Một C/m³ có bao nhiêu abC/cm³?
Một C/m³ bằng 1E-07 abC/cm³.
Làm thế nào để chuyển đổi coulomb trên m3 sang Abcoulomb per Cubic Centimeter?
Nhân giá trị coulomb trên m3 với 1E-07 để có kết quả theo Abcoulomb per Cubic Centimeter.
25 C/m³ bằng bao nhiêu abC/cm³?
25 C/m³ bằng 2.5E-06 abC/cm³.
Làm thế nào để chuyển đổi Abcoulomb per Cubic Centimeter trở lại coulomb trên m3?
Chia cho cùng hệ số: nhân giá trị Abcoulomb per Cubic Centimeter với 1E+07 để có coulomb trên m3.

Các chuyển đổi đơn vị mật độ điện tích thể tích phổ biến nhất
Tất cả bộ chuyển đổi